BBC DIRA YA DUNIA JUMATATU 25.03.2019

Share
Embed
  • Published on Mar 25, 2019
  • Na Salim Kikeke & Dayo Yusuf

Comments • 77

  • Deus tutu
    Deus tutu 5 months ago

    viongoz mnakunywa mvinyo watu wanakufa njaa na nyie mtajibu kiama

  • zuberi bakari
    zuberi bakari 5 months ago

    wao nimefurahi sana kuona wachezaji wetu wamefikiriwa future yao pongezi kubwa kwa tanzania

  • gurisha mkenga
    gurisha mkenga 5 months ago

    Food service is urgently needed to serve the life of civilians around turkana plz the gvt in power help ur people

  • Tani Suleiman
    Tani Suleiman 5 months ago +1

    why to ignore this situation 🙅🙅 the person had been see malnutrition???

  • Nuru Abdallah
    Nuru Abdallah 5 months ago

    Serikali ya Kenya iyache ujinga watu wanakufa na njaa

  • James Musyoka
    James Musyoka 5 months ago

    Mimi ni mkaaji turukana na ile njaa iko huku ni mungu na ata sasa watu wanazidi kufariki kwa kukosa chakula

  • GetMotivated
    GetMotivated 5 months ago +2

    Mbona TANZANIA iliposaidia kwenye Kimbunga idai hamkutangaza, mwatangaza inaposaidia Uengereza tu

  • humphrey sangito
    humphrey sangito 5 months ago +2

    Kweli life is compeletly unfair...theres no love ..no humanity.. no unity aaghhh...nothing at alll...
    But why dont you all kenyan visit this place and provide wherever its possible to.

  • Trophaina Magogwa
    Trophaina Magogwa 5 months ago

    Wow Raisi Magufuli umekuwa uliyeendelea kabisa siyo Mzungu hata mzungu yupo feki Hivyo ndo inatakiwa ili nao wachezaji wajisikie

  • Trophaina Magogwa
    Trophaina Magogwa 5 months ago

    Ebora inataka nini Jamani duniani?Mungu atunusuru

  • Trophaina Magogwa
    Trophaina Magogwa 5 months ago

    Nimeamini Siasa ya Nchi zilizoendelea ni Kali Trump ameshakaa madarakani miaka Lundo lakin bado tu wanafuatilia?Dunia iko mwisho

  • DJ IMMA
    DJ IMMA 5 months ago

    nendeni wenyewe mkaone

  • Obadia Malopa
    Obadia Malopa 5 months ago

    Mkurugenzi anaongea maneno rahisi kwa kuwa yeye anapata kila kitu na anaishi pazuri.Inasikitisha sana.

  • Wamala Ibrahim
    Wamala Ibrahim 5 months ago

    Watabakia kusubilitu hayo siyomaneno ya kiongozi nanijuhudi yenu watu munaongoza wapate maisha mazuli

  • YUSUFU KAZAMBA
    YUSUFU KAZAMBA 5 months ago

    viongozi wengi wa Afrika ni vipofu hata km wanajifanya kuona

  • Mustapha Tibaijuka
    Mustapha Tibaijuka 5 months ago

    Hili ndo tatizo la viongozi wa Afrika wakisha kula wakashiba wanawabeza wananchi wao walio waweka madarakani

  • Bahati Masolwa
    Bahati Masolwa 5 months ago

    Ukabira unawaumiza wakenya. Naimani watu wa Kabira Fulani wangekuwa wananjaa wangepata misisaada ya kutosha.

  • Mwasiti Ramadhan
    Mwasiti Ramadhan 5 months ago

    Ishi huyu kiongoz wakenya wangempima kwanza akili kabla hajaongea!watu wanautapiamlo wa njaa ye anataka ushahid upi chiz kweli hilo

  • Ritha Donatus
    Ritha Donatus 5 months ago

    Kenya Kuna uongozi mbaya sana , wao wanakana hakuna njaa wakati watu waho wanakufa kutokana na balaa la njaa na ukame..shirika la msalaba mwekundu wanatakiwa kuangalia hili kwa Jicho la pili.

  • Farida Mkesso
    Farida Mkesso 5 months ago

    Hivi viongozi wa Kenya mna nini jamani kwa nini msiende huko mkajionea hali halisi ya ukame kwa kweli mnakera sana, hebu muwe na roho ya ubinadamu

  • BONGO UPDATES
    BONGO UPDATES 5 months ago

    james hana akili hata kidogo kweli watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa.

  • BONGO UPDATES
    BONGO UPDATES 5 months ago

    afrika tuna viongozi matope kweli,stupid kabisa kama kwa macho huoni,utaona ukiwa kipofu??? from tanzania

  • Mohamed Muhidin
    Mohamed Muhidin 5 months ago

    Huyu jamaa anaye hoojiwa hataki kusema ukweli, watoto wake wako Nairobi Alafu anasema eti! Mutu akifa watu walete barua ya kuhakikisha!!!!!!!! Hiyo itasaydia nn?! Wanakula maali ya wakenya wabunge na mawaziiri na magavana na watu wanakufa njaa!!! Huyo jamaa aletwe mbele ya wakenya Alafu anyongwe

  • gigo tz
    gigo tz 5 months ago +1

    Mungu anawaona kenya

  • Mfaume Mfaume
    Mfaume Mfaume 5 months ago

    ewe rais wakenya saidiwananchiwako ona wanavyo teketea!?????

  • Abbas Adam
    Abbas Adam 5 months ago

    Viongozi wakenya wako kma viongozi tu waserekali nasio viongozi wawananchi wanakaa tu mijini nakula bata hawatazami watu wanateseka vijijini

  • Donation Kimati
    Donation Kimati 5 months ago

    nyie viongozi wa kenya acheni ujinga mnacheza na maisha wenzenu kisa nyie mnakula huyu kiongozi anaongea pumba kweli trup alisema waafrica ni matundu ya choo ni kweli.

  • lilian jeremia
    lilian jeremia 5 months ago

    Ivi viongoz mna nini kwaiyo mnataka wat wote wafe ndo mtatoa misaada au mbona mnatia hasira jmn

  • Mchungaji Jesse
    Mchungaji Jesse 5 months ago

    Viongozi wa kisiasa Africa mbadilike...mind your people

  • Peter Kisongoro Mtey
    Peter Kisongoro Mtey 5 months ago

    KWELI aliyeshiba humjui mwenye njaa. Eti inawezekana wametembea umbali murefu! Na kukonda ni uzee!?

  • Josophat Ngeme
    Josophat Ngeme 5 months ago

    Kenya viongox m wapi, taifa kubwa hivyo mmeshindwa kusaidia watu wenu

  • Yusuph Jonathan
    Yusuph Jonathan 5 months ago

    Kwa nn wakatae kuwa watu wanakufa kwa njaa watalaniwa hawa viongoz

  • abasi bogga
    abasi bogga 5 months ago

    hao wakenya turkana wakasaidiwe haraka km mnamuogpa MUNGU.

  • Kelembu Kelembu
    Kelembu Kelembu 5 months ago

    sasa kama wananchi wanakiri kufa njaa Kwanini serikali inasema uwongo.?

  • Musa Ngao
    Musa Ngao 5 months ago

    Kenya haina haja ya kuanza kusubiri maripot au majadiliano tumieni macho tu nakupeleka chakula si vzr watu kufa kwa njaa kama hamna uwezo huo ombeni kwa majirani!

  • Stephen Mgema
    Stephen Mgema 5 months ago

    Si muende kuona, kwa nn msubilie kuletewa taarifa!? Go to the field, don't be a desk officer.....!

  • ahmed shariff
    ahmed shariff 5 months ago

    Ni kweli hakuna njaa kwa viongozi kwa sababu wao wanakula chips kwa mirija ndo maana wanasubiri mahakama ithibitishe kama kuna njaa Nchi hiyo

  • AMASHA KIGELULYE
    AMASHA KIGELULYE 5 months ago +8

    nyi viongozi Hamna akili wote ,watu wanaonekana kwa macho wameathirika unataka ufanye utafiti Wa nn?Kenya leadership Rabbish

    • Abuu Hafsah
      Abuu Hafsah 5 months ago

      Viongoz Wa Kenya ni wahuni hawa

  • Daniel Mafara
    Daniel Mafara 5 months ago

    Nikisikia eti Chama Omar Matata anakuja, huwa nasubiri habari matata! Jamani namupenda chama Omar! Just the way he reads the News

  • ernest sinje
    ernest sinje 5 months ago

    kenya please viongozi do something...

  • kahema chowdry
    kahema chowdry 5 months ago

    KWA NINI HAMUENDI WENYEWE KUONA -HII NDIO TATIZO LA VIONGOZI WA AFRICA

  • Peris Charlse Njoki
    Peris Charlse Njoki 5 months ago +1

    Wako na akiba na watu wanakufa?kazi ya akiba zao nini au uzaidisi wake nini? Wapumbavu nyie!!

  • Shungi Disho
    Shungi Disho 5 months ago

    disho shungi nipo raleigh north carolina marekani, nazitakia nchi zetu zote za africa ya mashariki nakati mafanikio katika mashindano ya afcon kule misri.

  • Shungi Disho
    Shungi Disho 5 months ago +5

    ina sikitisha sana kiongozi kukana kitu kinachoonekana wazi wazi.

  • Elimisha Nyamoga
    Elimisha Nyamoga 5 months ago +1

    Msumbiji poleni sana

  • Boaz Sebastian
    Boaz Sebastian 5 months ago +1

    waanga wanakubali kwamba wamepoteza ndungu Kwa sababu ya njaa
    alafu nyie viongozi mnaleta siasa kwenye maisha ya watu ,sema ukweli watu wapate misaada

  • Elimisha Nyamoga
    Elimisha Nyamoga 5 months ago +2

    KENYA mnachojua ni english language ambayo ndio lugha ya mashoga wenzenu lkn ukwel kuhusu watu kufa njaa hamtaki kusema

    • Melkizedeki Wiliam
      Melkizedeki Wiliam 5 months ago

      Da! ebwana umeona, Kenya wanachojua ni English tu. yaan! wanaona ktk vyombo vya habari watu wao wamekonda kwa njaa halafu wanataka kufanya utafiti. Da! hatar.

  • Elimisha Nyamoga
    Elimisha Nyamoga 5 months ago

    Ndio upumbavu wa wanahabar wa africa mashariki angalia BBC wanatupa ukwel lkn waandishi hasa wa kenya mlivowajinga hamsemi ukweli japo mm ni m TANZANIA lkn hali kenya mi 1.1 wana njaa kenya embu vuken mpaka mje TANZANIA

  • Mnyama Mkushi
    Mnyama Mkushi 5 months ago

    Kongo ebolahaitaisha tatizo hawatakikuacha kula nyani

  • Mnyama Mkushi
    Mnyama Mkushi 5 months ago

    Huyo hajawahi kushinda njaa anaongea kamahajui anaongelea maisha yawatu atapata laanakubwa inamanahayo matundapori nyenye akipewa siataona kamakiama

  • Aloyce Stephan
    Aloyce Stephan 5 months ago +1

    Jaman viogoz wa Kenya bado mnakanusha tu kwamb hakun njaa hili hali wat wanaonekan kabis wamedhoofik ,Kwan kutambua njaa inahitaj degree ndug zang Kuna msemo unaosem mficha maradhi ugonjwa humuumbua ,mnaficha nn ? watu wanakufa kwa njaa nyie bado mnakanusha hiy do unity unaoimba kweny wimbo wenu wa taifa

    • Julius Kabalika
      Julius Kabalika 5 months ago

      Kenya buana, eti waliokufa walitembea umbali mrefu!! Wamekufa njaa aibu kwa serikali.

  • Elisabeth Ciragane
    Elisabeth Ciragane 5 months ago +4

    Kenya viongozi wabaya mmeshiba Ila njaa yasumbuwa watu wa hali ya chini Hadi kufa, kwa nini muone aibu? Endeni DRC mkaibe zahabu Kama Kagame ili mpate chakula ya KU wapa watu wenu msione aibu ombeni tu msaada ninyi Pia .

  • alfred Tembo
    alfred Tembo 5 months ago +2

    Hiii viongozi wa kenya wanaficha aibu lakini wacha mabwenyenye wakule pesa walalahoi wateseke

  • Binadamu Hachekwi
    Binadamu Hachekwi 5 months ago +4

    Halafu viongozi wa kenya wanasema hakuna njaa. Bure kabisa

  • mwaweko miuda
    mwaweko miuda 5 months ago

    Wakenya saidieni watu wenu wasiendelee kuteseka acheni kupindisha maneno watu wanakufa.

  • Rasiha Msangi
    Rasiha Msangi 5 months ago +2

    Eti tunaweza kusaidia mpaka miaka kumi hiyo michache mmeshindwa kumi ndio mtaweza kweli kwenye miti mingi kumekosa wajenzi

  • Kassim Juma
    Kassim Juma 5 months ago +5

    Tatizo ra Kenya ni ukabira maana kama wangekua wakikuyu wangesikirizwa mapema na msaada wangepata mapema.

    • Kim Rudiger
      Kim Rudiger 5 months ago

      @Elimisha Nyamoga mungu wako Akuongoze

    • Elimisha Nyamoga
      Elimisha Nyamoga 5 months ago

      Ni upumbavu wa serikali yenu ya kenya na huwa mnajiona wasomi sana sabb mnazungumza lugha ya mashoga wenzenu wazungu

  • bonny ngowo
    bonny ngowo 5 months ago

    I'm sick tired of African politicians.They never accept the truth;eti Kenya ina akiba ya chakula ya kutosha:eti mutu alitembea umbali mrefu.....uhhhh

  • Ngome tv Arusha
    Ngome tv Arusha 5 months ago +2

    Huyu mkenya anayehojiwa kuhusu njaa na watu kufa kama kusoma hajui ata picha huoni kwan mkikiri kuna njaa na vifo nitusi kwani njaa huletwi na mtu kirini ili wenye nacho wawagaie

  • Nepo Rura
    Nepo Rura 5 months ago

    BBC sijawapata wiki Jana nzima