BBC DIRA YA DUNIA IJUMAA 13.09.2019

Share
Embed
  • Published on Sep 13, 2019
  • Na Mariam Omar & Zawadi Machibya

Comments • 49

  • Amani na Upendo.
    Amani na Upendo. Month ago

    Amen amen. Mungu wa Mbingu na Nchi atusaidie Waafrika mana naona Bara letu katika mazabau isiyo ya Mungu. (Mungu aturehem , atulinde , atuepushe na mabaya na wasiyo itakia Afrika mema). Amen amen.

  • ikrissa idrissa
    ikrissa idrissa Month ago

    fuck washatuambukiza hawa 😷

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga Month ago

    Agenda za siri za mataifa yasopenda maendeleo zaendelea . C.ai ae waanza agenda kwa nini ghafla tuu wahusika wakajitokeza kutoa tahadhari kwa watu wao wakiwa wameshapandikiza virusi

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga Month ago

    Unajaribia kwa binadamu ? Wa Afrika hatuna akili

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga Month ago

    Wanazidi kupandikiza matatizo ya magonjwa Afrika na wakashindwe katika jina la Aliye Juu. Waafrika Tuamke tuwe makini na hizi chanjo mnakumbuka yalotokea Libya? Mnakumbuka yanoendelea DR congo

  • Muba Mdetele
    Muba Mdetele Month ago

    Tupo pamoja bbc

  • Danis Silunde
    Danis Silunde Month ago +1

    Nyakatj za mwisho, Ee Baba nyosha mkono wako na utufanyie wepesi tz.

  • Salama Khamis
    Salama Khamis Month ago +2

    Huku kwetu tuna chanjo ya Kansa yakizazi tukimaliza hio sijui tutaletewa yanini. Mungu. tulinde na. ajenda hizi. za siri

    • Pendael Ulanga
      Pendael Ulanga Month ago

      Sana wanazidi kutudhoofisha hawa jamaa viongozi Wa Africa mbugira mbugira kukubali kuletewa virusi maana hatunauwezo Wa kugundua madhara kwa miaka ijayo

  • Abdallah Kawambwa
    Abdallah Kawambwa Month ago

    Dada mariamu watangaza vizuri lakin shungi tuu lakin Dada ukovizuri

  • Beasi Mwambene
    Beasi Mwambene Month ago

    Habali. Nzuri mbona matatizo. Hayaishi

  • Zuhura Muhanga
    Zuhura Muhanga Month ago

    Sasa kilachanjo lazima wajaribiwe watu weusi

  • abuuman mansour
    abuuman mansour Month ago +1

    Nyie bbc makafir nyie khabar zenu kuhusu mujahidini WA boko haramu ni za uongo

  • Hassan Makoye
    Hassan Makoye Month ago +1

    Wazungu wanatuzngua xxi mbona wao hizo chanjo hawatoi ?

    • Pendael Ulanga
      Pendael Ulanga Month ago

      Wanatudhoofisha watanzania tusikubali wanatafuta kiki ya kuleta chanjo zao zenye wadudu

  • abuuman mansour
    abuuman mansour Month ago

    HASANI ally we ni kafir murtad llaana tullah

  • emily clemence
    emily clemence Month ago +3

    Matatizo mengi ya Africa kama vile civil war, magonjwa chanzo ni nchi za magharib hakuna ubishi hapo ukitaka kuamin angalia zile nchi zenye resources ndizo zenye ugomvi wenyewe kwa wenyewe kama congo.

  • joseph mboya
    joseph mboya Month ago +3

    Baada ya watu wasiojulikana ,sasa ni ugonjwa usiojulikana.

  • Mishael Misana
    Mishael Misana Month ago

    Mungu tunusuru na ugonjwa huo +255

  • Wahida Shabaz
    Wahida Shabaz Month ago +2

    nimeshtuka kusikia huo ugonjwa usiojulikana kuzuka katika nchi yangu tanzania eeh mola wewe ndio unaejua kila kitu katika dunia hi tunusuru na hayo maradhi yasitukumbe👏

  • محمد يوسف
    محمد يوسف Month ago +1

    INCHI ZA MAGHARIBI WAKITENGENEZA DAWA NA KUTAKA KUKUZA UCHUMI WAO WANATENGENEZA UGONJWA ILI DAWA ZAO ZINUNULIWE.

    • SAIDI RAMADHANI
      SAIDI RAMADHANI Month ago

      Na sisi tutengeneze ugonjwa tupeleke nchi za magharb af tutengeneze dawa nadhan tutaziuza sana kwan wengi kule ni matajr

  • faibath ollan
    faibath ollan Month ago

    Chanzo kaileta nani na imefanyiwa utafiti na nchi gani ikiongozwa na wataam wepi

  • Amir Lehao
    Amir Lehao Month ago

    Mungu ibariki Tanzania tusaidie kugundua huo ugonjwa

  • Pius Mnanka
    Pius Mnanka Month ago +7

    Mungu atuokoe Tanzania..,sasa watu wasiyojulikana wamerudi kwa style ya ugonjwa usiojulikana...!

    • Pendael Ulanga
      Pendael Ulanga Month ago

      Tutaletewa sumu hizo na tutajiua wenyewe

    • Pendael Ulanga
      Pendael Ulanga Month ago

      Wasojulikana ni wanaoleta chanjo iliyopandikizwa magonjwa yasiyojulikana tusikubaliane na hii chanjo. Nani anajua madhara ya hii chanjo kwa miaka 50 ijayo?

  • Hasani Ally
    Hasani Ally Month ago

    Hikaka wanayo wafanya boko haramu ni vitendo vya kigaidi

  • ahmed shariff
    ahmed shariff Month ago +3

    Ugonjwa usiojulikana + watu wasiojulikana = ........

    • Wahida Shabaz
      Wahida Shabaz Month ago

      haya magonjwa mengine watu wanayatengeneza ili kuuza dawa zao ila kiukweli watu wasiotupenda waafrika wanatumia nguvu nyingi kutaangamiza

    • IDRISSA JUMA KONA
      IDRISSA JUMA KONA Month ago

      Godfrey Makubo...hhhhhh

    • Godfrey Makubo
      Godfrey Makubo Month ago

      VIFO VISIVYOJULIKANA

  • Mathayo Wilson
    Mathayo Wilson Month ago

    NILIWAHI KUSIKIA MAREKANI KUWA MARALIA NI BISTORIA KWA KUWATIBU MBUU, NAMWAMINI MUNGU MTU MWEUSI ATAGUNDUA DAWA ITAKAYO TOKOMEZA MARADHI NDANI YA MBUU....

  • Zahir Suleiman
    Zahir Suleiman Month ago +4

    Allah atuhifadhi na majanga ya maradhi....

  • Onesmo Josephat
    Onesmo Josephat Month ago +4

    Eeee!! MUNGU Tunusuru Tanzania isije ikawa ni ugonjwa wa Ebola

  • TAMUswahili TV
    TAMUswahili TV Month ago +3

    tumechoka na machajo haya ya wazungu, hivi mtu mweusi atabadilika lini

  • Gerald Joel
    Gerald Joel Month ago +2

    Malaria ni tishiyo

  • Thobias Odhiambo
    Thobias Odhiambo Month ago +6

    Asante sana BBC kwa kutuletea taarifa nzuri na ya uhakika. Kikeke na wenzako mbarikiwe sana.

    • Hasani Ally
      Hasani Ally Month ago

      Hakika yanayo fanywa na hili kundi la boko haramu no vitendo vya ugaidi

    • Jamidu Swaibu
      Jamidu Swaibu Month ago

      Malaria mbna Africa tu