BBC News Swahili
BBC News Swahili
  • 2 363
  • 18 947 519

Video

Je Mwezini kuna bajaji?
Views 18 hours ago

Comments

  • Ibrahim Mrutu
    Ibrahim Mrutu 3 hours ago

    Viva Hon. Dr Magufuli

  • cosmas evarist
    cosmas evarist 4 hours ago

    BBC ni miongoni mwa vyombo vya habari mnaotumiwa na mabeberu kuiharibu AFRICA. PUMBAVUU zenu

  • Ivie Justified
    Ivie Justified 5 hours ago

    Ni jukumu letu kuchangiana.... Kama mtu as an individual unaona inakukera unaweza kuacha changia sababu trust me... Hizi ni social obligations in one or the other...

  • Nyarang'o Athuman Wambura

    Now days games ni job

  • Nyarang'o Athuman Wambura

    Now days games ni job

  • robsone benedicto
    robsone benedicto 10 hours ago

    Bomba LA mafuta limekatwa siyo

  • Isayah Paul
    Isayah Paul 10 hours ago

    Siasa na wanasiasa mbaya sana,Mungu tuokoe na vita, magonjwa na ujinga

  • Walivyo Juma
    Walivyo Juma 12 hours ago

    Mm naona wamerekani wanajua kwnn wauaji wajitokeze waseme wao afu merekani wanakataa wanasema si wao bari ni irani ii mbona merekani inachanganya wamerikani wanahusika katika mlipuko uo

  • Walivyo Juma
    Walivyo Juma 12 hours ago

    Muhame kwnn munang'ang'ania uko kwenu uwarabuni ii dunua niyamungu nahaina mipaka kokote ndani ya aridhi ii yamungu unaruhusi and kuishi

  • Paulo Kilenga
    Paulo Kilenga 12 hours ago

    Tanzanian tunayo nafasi kuzalisha umeme kama kenya

  • Mishael Misana
    Mishael Misana 12 hours ago

    Mungu awalinde bbc

  • Gabriel julius
    Gabriel julius 12 hours ago

    Bangi siyo nzuri nimeona hapo chini mutu ame comment et Allah wagombanishe waisrael anashindwa kuelewa Israeli ni taifa LA Mungu taifa teule Mungu ni Mungu wa Israel na hiyo Allah wengu ndo Mungu wa waisram anaewagombanisha cheki mataifa yote ya kiarabu wanavyopigana wao kwa wao sijawahi ona taifa LA kiarabu ambaro halina migogoro Yemen Said Arabia Palesitna Sudan Tibia Iran Nqmataifa megineyo Cheki makundi yote Ya kigaidi ni waisram ariqaida Alishababu Isramec sitate Talibani Namengineyo

  • ras vegas
    ras vegas 12 hours ago

    Kosa nikutafta Amni kwenye vita

  • ras vegas
    ras vegas 12 hours ago

    Sio akavunja rekodi bali akaweka rekodi

  • Zahor Rashid
    Zahor Rashid 13 hours ago

    yaAllah wagombanishe mayahudi nguvu.Baku wagombanisha kbs

  • Kharoun Ngavason
    Kharoun Ngavason 21 hour ago

    Hakika unafki nimbaya Sanaa tazama watu wavyoteseka Sasa lkn wangekuwa pamoja nchi yao ingekuwa salama

  • Ngome tv Arusha
    Ngome tv Arusha 21 hour ago

    Waislamu mnamalizana huko Afghanistan nn shida elimu au nn chuki ubinafsi au ni elimu ya kidini sasa ukimua mtu tena muislamu mwezako inaingia akilin au kumua mkrosto kwasababu tu eti unampendeza mungu inakuja kweli

    • Maryam Maram
      Maryam Maram 12 hours ago

      Yani sijui tuseme ndio mwisho wa dunia mana hawaeleweki kabisa😭😭

  • Binadamu Hachekwi
    Binadamu Hachekwi 21 hour ago

    Kwa kweli nimekosa jibu kuona binadamu wanauana kila uchao. Kipi kinachopiganiwa dunia hii. Mbona mwauwana warabu . Shukran Sana BBC kwa habari za dunia nzima.

  • Muba Mdetele
    Muba Mdetele 21 hour ago

    Tupo pamoja

  • Deus tutu
    Deus tutu 22 hours ago

    sijui kwann inch za kiarabu vita kila kona huku na africa pia wazungu wakijinywea kahawa

  • Bismi Lingondo
    Bismi Lingondo 22 hours ago

    Mwishowe waisilamu wote ulimwenguni tutaitwaa dunia

    • Bismi Lingondo
      Bismi Lingondo 5 hours ago

      @Young Thug kwani waisilamu wote ni weupe? La na sizungumzii mapamvano haya ya waasi wanao jiita wanapigania jihadi ,hizo sio jihadi za kweli ila itakuja jihadi ya kweli hapo ndo waislamu tutaitwa dunia kwa mara ya pili

    • Young Thug
      Young Thug 6 hours ago

      Sio kwery kila siku mmoj kuna wa isilamu zaid ya 200 adi 300 wanafaliki tena wanauwan wenyew kwa wenyew na mambo yote ayo yanayo tokea chazo uongoz mwenyezi mungu amewap akili nyingi watu weup vitu ving mnagundua lakn mmenyimwa ekima

    • Bismi Lingondo
      Bismi Lingondo 11 hours ago

      @JANSON YANGAZA sio kuuwana la

    • JANSON YANGAZA
      JANSON YANGAZA 19 hours ago

      Bismi Lingondo kwa kuuana huko?

  • jarsa duba
    jarsa duba 22 hours ago

    Asante BBC kwa habari kem Kem.

  • Maxwell Rabala
    Maxwell Rabala 22 hours ago

    Jana waudhi walisema wenyewe ndo wamehusika Leo Waziri wa kiudhi karudia hivohivo afu Marekani anasema ni Iran au cku hz Waudhi ni wa Iran na si Yemen ?

    • Bismi Lingondo
      Bismi Lingondo 11 hours ago

      @Konshazi Konshazi okay

    • Wiliam Keita
      Wiliam Keita 13 hours ago

      MAREKAN anadai ni IRAN iliawapiganishe vita saudi na iran na vituo vya mafuta amevishambulia na Israeli ilikukuza mgogoro.

    • Maxwell Rabala
      Maxwell Rabala 21 hour ago

      @Konshazi Konshazi yes thatz a reality

    • Maxwell Rabala
      Maxwell Rabala 22 hours ago

      Afu wale si wanajeshi ulivosema Wahoudhi ni wanamgambo au kwa lugha rahisi Wahusi

    • Maxwell Rabala
      Maxwell Rabala 22 hours ago

      Wahoudhi ni wanamgambo wa Yemen isipokuwa wamefungamana na Iran ndo maana umesikia waziri wa mambo ya nje ya Kihoudhi na si wa Tehran

  • Abdul Osman
    Abdul Osman 22 hours ago

    Laana ya mwenyezimungu juu ya kizazi cha kiisrael

    • lusajo Mwakalinga
      lusajo Mwakalinga 12 hours ago

      Enock Niko upo sahihi sana , Allah is a gods of Arabs yeeerri.

    • Enock Niko
      Enock Niko 14 hours ago

      Israel ni limbuko la MUNGU mkuu Utateseka sana Sababu Allah na MUNGU wa Israeli ni tofauti

    • lusajo Mwakalinga
      lusajo Mwakalinga 15 hours ago

      Abdul Osman tatizo ni uislam potofu , Dini yenyewe siyo mbaya ila wanaokosea kutafusri maneno ya Allah ndiyo chanzo cha vita duniani . wajinga sana.

  • adam saidy
    adam saidy 22 hours ago

    namuombea. mungu Samata awe mfungaji bora UEFA.

    • adam saidy
      adam saidy 12 hours ago

      ni kweli achukue icho kiatu kabisa.

    • ras vegas
      ras vegas 12 hours ago

      Akieezekani hchoo kitu

  • Julias Mesheti
    Julias Mesheti 22 hours ago

    EWe mungu okoa taifa la Israel linaangamia Kwa kukosa maarifa ya nchi Yao

  • Mbeya Conscious
    Mbeya Conscious 22 hours ago

    Naelew

  • حليمه ال
    حليمه ال 22 hours ago

    Mashaallah. Kikeke. Allah akubariki katika kaziyako

  • Margareth Solomon

    Shikamooooooo mheshimiwa Rais wetu Magufuli.

  • Hibo Muslima
    Hibo Muslima Day ago

    Shikamoo uncle Magu. Hii speed sio ya kawaida. Mwenyezi Mungu ibariki Tanzania na viongozi wake na uepushe wenye wivu na hila wanao refusha pua zao kutaka kuvuruga amani

  • Hibo Muslima
    Hibo Muslima Day ago

    Hizi ni njama za Trump . Wanataka kuifanya Iran kama yemen

  • Hibo Muslima
    Hibo Muslima Day ago

    Huyu mfalme wa sasa wa Saudi ni ovyo sana. Mbona ilipuliwe mara tu baada ya wamericani kuingia Saudi u sign mikataba?

  • Hamisi Kawawa
    Hamisi Kawawa Day ago

    Muheshimiwa raisi magufuli

  • paul daniel
    paul daniel Day ago

    Ni selfishness tu ya viongozi wa Africa. Hawajuwi wanatesa watu wa nchi zao angali wao wana enjoy maisha mazuri tu.

  • batromeo mbogo

    Hii ndio Tanzania tulikuwa tunaisubiria kwa hamu kubwa sana hakika Raisi Magufuri ni shujaa wa maendeleo

  • ikrissa idrissa

    MAGUFURI ana akili sana viva magu 👏👏👏

    • Hibo Muslima
      Hibo Muslima Day ago

      Watu wengi wa kanda ya ziwa hua na akili sana.

  • Yunus Mtonga
    Yunus Mtonga Day ago

    Walio husika ni haohao wanao walinda wa saudia.

    • Hibo Muslima
      Hibo Muslima Day ago

      Yani hata mjinga anelewa tu. Ujue wa arabu ni wajinga sana pesa tu ndio zina wafanya waheshimiwe. Adui kama mu amerika ambae kila ardhi ambayo wamekanyaga lazima pazuke vita. Sasa ni watafuta kuchochea saudi na Iran

  • elias Maasai
    elias Maasai Day ago

    Hongera jpm

  • Ally Russinga
    Ally Russinga Day ago

    Wamerikani ni shida aliyelipua amejitokeza yeye anabisha

  • Maher zain
    Maher zain Day ago

    100% america ndio amepiga sehem za mafuta saudia. kuanzisha vita vya Saudi na Iran

  • Ibra Yakub
    Ibra Yakub Day ago

    Marekan siku zote anajulikana ni mgombanishi wa mataifa mengine ili yeye apate manfaa

  • Kassim Mohammed

    Kupanda mafuta Ni Uongo mtupu hauna maana pesa mbili Tokea Zamani mpango huu wa kuipiga Iran Marekani inayo

  • David Kubyo
    David Kubyo Day ago

    asate

  • Hamad Shein
    Hamad Shein Day ago

    Amerika hata akipga iran ajue tu.waisrael watapata tabu kuliko waliyopewa na hitla.

  • Young Thug
    Young Thug Day ago

    Usipend kuwalaum USA mm naon kam mambo yao ya chuki za kibiashal bila marecan dunia ingeshapotea zaman

  • Chris Ally
    Chris Ally Day ago

    J.p.m-Hongera sana MAGUFURI kwakazi nzuri ya kutuondolea AIBU HIZI Watanzania. HABARI kwa LISU 'ushauri' na wabunge wasio wazarendo wawe CCM au UKAWA tunawajua wapenda Bifu na U mimi, Mfano:- 2020 Mh LISU Usithubutu kumariza fedha zako bure kugombea Uraisi hakika utatwanga maji....%%1oo%.....KAA CHONJOO.

  • sophie hans
    sophie hans Day ago

    Hivi Kikeke haya Malimwengu ya bahari kupotea, he endapo mazingira yakiboreka hapo baadae si inaweza kurudi katika hali yake ya awali. Naona tunahitaji elimu zaidi kuhusu hili, BBC tunawategemea mtuelimishe.

  • YUSUPH SEGE
    YUSUPH SEGE Day ago

    Marekani ni bingwa wa siasa Duniani. Ila Mwenyewe Mungu ndo anaemfahamu muovu aliyetenda hayo.

  • Peter Martin
    Peter Martin Day ago

    Watanzania wanaompinga Rais MAGUFULI ndani na nje ya Tanzania hawaitakii Tanzania mema. Baada ya Raisi Nyerere tulipata viongozi wanne ambao kila mmojawapo alikaa miaka 10 kwenye uwongonzi. Kati ya viongozi hawa hakuna hata mmojawapo alifanya kazi kwa moto mmoja kama Rais Kagufuli. Rais MAGUFULI katuonyesha sisi Watanzania kuwa tunaweza. Waliopita walitukatisha tamaa, tukajiona hatuwezi chochote. Ufisadi ulikuwa ndiyo maisha ya wachache kujitajirisha na wengi kuadhilika. Rais MAGUFULI karithi hii nchi iliyotafunwa na kuwachwa mifupa mitupu, Allianz a upya kuijenga ikiwa pamoja na nidhamu za wafanya kazi. Watanzania kwa kupata tamaa tulisahau hata kufanya kazi kwa bidii. Mungu mpe nguvu zaidi na umulinde Rais wetsuit mpenzi mwenye kusema na kutenda. Wanaomuwekea vigingi washindwe. Mungu ibaraki Tanzania

  • Chui Mnyama
    Chui Mnyama Day ago

    HATA KAMA WEWE NI KICHAAA LAZIMA UTAKUBALI TUUU MAGUFULI NI HABARI INGINE MAGU NI V12

  • Chui Mnyama
    Chui Mnyama Day ago

    HATA KAMA WEWE NI KICHAAA LAZIMA UTAKUBALI TUUU MAGUFULI NI HABARI INGINE MAGU NI V12

  • Nickson Arwa
    Nickson Arwa Day ago

    hakuna kiongozi mnafiki kama magufuli uwezi kusema tatizo ukichagua wapinzani upati maendeleo chato kwake kuna sehemu nyingi Hakuna maji yeye awadanganye wajinga pekee ndo wanapenda kushabikia kila kitu mpaka leo wakulima wanadai pesa za Korosho pamba alafu anawadanganya watanzania heti serakali ina pesa za kutosha mpaka sasaiv deni la taifa inazidi kupanda huku anawadanganya watanzania kwamba miradi yote inajengwa kwa fedha za ndani magufuli ndo rais ambae amekopa pesa nyingi kuliko marais wote waliyokopa ndani ya muda mfupi tatizo kubwa ndani ya nchi yetu wajinga ni wengi sana bajeti ya mwaka juzi serakali ilikusanya t 15 mishahara pekee t 8 bado ujaweka matumizi ya serakali alafu rais anatunganya anadhani watanzania bado wajinga ndo maana ataki wapinzani anajua wataibua mambo mbalimbali wananchi watajua tangia magufuli ameingia ameshakopa mpaka aibu kwa taifa kama yetu tutakuwa na maisha magumu zaidi watanzania tufanye kwanza uchunguzi kabla ya kupongeza

    • Ommy Athumani
      Ommy Athumani Day ago

      Tutajie na sehemu aliko kwenda kukopa au unaongea tu kwasababu umeingiwa na damu ya uchama muda wote

    • Erick Rukumbelwa
      Erick Rukumbelwa Day ago

      Hivi amekopa wapi vile?

  • Hancepop Essau

    Wamarekan si watu wazur

  • SELEMANI KAPARA

    Napenda saaanaaa mchuano wa kiuchumi kati ya Tanzania na Kenya wote wanapambana saaanaaa. Kukuza uchumi wa inch zao

  • masha Elieazer

    Marekani inapiga huku inapuliza,sio watu wazuri

  • Bijampola Msemakweli

    Kila la kher JPM

  • Maulid Hussein

    Tunakava na lufiji mg 2000 wataelewa tu

  • kahema chowdry

    SWALA LA MAFUTA TANANIA TUONGEZE BIDII KUFUNGA VIFAA VYA KUTUMIA GESI ASILI KTK MAGARI YETU HASA MABASI NA MALORI YA ABIRIA

  • charles mwakasagule

    Wakenya mko ju sana sasa tz tunangaika kutimiza ndoto za nyerere miladi ya umeme wa maji yanapungua kila siku

    • Ommy Athumani
      Ommy Athumani Day ago

      @Monica Hovda Point sana kunawengine huwa wanaongea bila kujua chochote kile

    • Monica Hovda
      Monica Hovda Day ago

      Tanzania katika Africa mashariki inaongoza kwa climatic change ya kukumbwa na mvua nyingi zinazoleta uharibifu, ni sawa tu kutumia energy ya maji tena ni salaama. Kenya sehemu kubwa kunaongoza kwa cclimateic change ya uhaba wa mvua bora watumie hiyo energy ya upepo, ina madhara kidogo sio sanaa. Pangaboi zinapozunguka zinaua wadudu kama nyuki na wengineo ambao ni faida kwa eneo husika

  • kahema chowdry

    HONGERA RAIS KUIMARISHA USALAMA KWA RADA MPYA

  • Jared Mutego
    Jared Mutego Day ago

    magufuli ndie rais wa African tunamtambua sana

  • Issa Mohd
    Issa Mohd Day ago

    Hata kama ni mpizani lakini wacha tu niseme hongera kwa kazi anayofanya mh JPM

  • Mishael Misana

    Ongera magufuri

  • Gadiel Paulo
    Gadiel Paulo Day ago

    hakika Tunaweza tunaye raisi Mwenye nia ya kweli Ahsante Mungu kwa kutupa magufuli.

  • RAYMOND OYIEKO

    Hongereni Tanzania kwa Rada na hongereni Kenya kwa nishati itokanayo na upepo, Afrika Masharik oyeee, ila sijawasikia Uganda, Burundi....

  • Fatma Muhmmed-Yusuf

    Hizi ni mbinu kuhujumu kiuchumi SADC na Afrika kwa ujumla.

  • Shayo Paterini

    Hongera saana jpm kwa kununuwa Rada

  • Farida Jabril
    Farida Jabril Day ago

    USA chungua sana usicheze na nyoka kama ujaumwa

  • Maulid Abdallah

    Unajua hawa Marekan wanadhan. Nchi zote hazina akili kuliko wao ,wanapanga mambo ili kukamilsha lengo tu.

    • Hibo Muslima
      Hibo Muslima Day ago

      Yani wanafki hasa. Wanajua kugonganisha vibaya sana. Mambo wapange wao kisha wasingizie wengine

    • BBC News Swahili
      BBC News Swahili Day ago

      asante kwa maoni yako

  • paul daniel
    paul daniel Day ago

    Kama sehemu hiyo wameweza kuripua je makazi ya mfalume yapo salama kweli? Kama si wenyewe na USA

  • Binadamu Hachekwi

    Swali langu nije mbona hii America haifatilii na inchi za Europe . Miaka enda miaka Rudi America imekabiliana na inchi za warabu. Kwani hizi inchi za warabuni zimekosea nini

  • Pius Mnanka
    Pius Mnanka Day ago

    Hiyo rada ya Tanzania ingewekwa mapema tungejua ni nani aliyelipua vituo vya mafuta huko Saud Arabia....!

  • Ramadhani Hassani

    aisee atary saaana saudia wawe makini marekani siomtu mzurii lengo kubwaaa kuwaharibu mfumo wenu sasa kueni makini na marekani atawapoteza

  • barnabas mboya

    Excellent my President MAGUFULI

  • Matungwa Francis

    Ila Mambo haya yanaondoa ukweli kupatikana duniani kabisaaa

  • Deus tutu
    Deus tutu Day ago

    Rais wetu jpm anahtaj pongezi kubwa sana Mungu ampe afya njema

    • Nimujo Centre
      Nimujo Centre Day ago

      @SAIDI RAMADHANI Kaka kama umekaa mtaani ukitegemea kuna bakuli la pesa litapitishwa hivyo vyuma sio tu kukaza bali vitakatika kabisa...tupambane tuu

    • BBC News Swahili
      BBC News Swahili Day ago

      Amina

    • SAIDI RAMADHANI
      SAIDI RAMADHANI Day ago

      Ila mbona mtaan vyuma vimekaza sana hii imekaaje?

  • Thobias Chacha

    Asante BBC kwa taarifa za ukweli na uhakika.

  • Donald Mwahalende

    Irani ingekuwa imeumizwa Urusi iko pale hujaona siria Assad hajafa sababu ya Urusi

  • Philipo Inzag
    Philipo Inzag Day ago

    Makufuli mwisho wa matatizo mungu azidi kukuongoza kama Kuna uwezekano makufuli uongeze tene miaka angalau 10

  • Donald Mwahalende

    Marekani inataka imule Irani ndomana kila kitu Irani inataka sababu

  • Gift Musa
    Gift Musa Day ago

    Tupo pamoja hapa na Wakali wa kuunda buti za jeshi,Travolta,viatu vya shule,viwekea siraha(gun holster) n.k kutoka dodoma. Tupate Facebook kwa Jina GIFT FASHION,whtsup 0683204206,Istagram-giftfashiontz

  • Maxwell Rabala

    Uthibitisho wa satellite na uthibitisho wa Wahudhi kusema wenyewe ndo wamelipua ipi ina mantiki kama c bifu ya Marekani kwa Iran.

  • Wiliam Keita
    Wiliam Keita Day ago

    MAREKAN ITAKUA NDIO IMELIPUA HIVYO VITUO ILI KUKUZA CHUKI DHID YA SAUDIA NA IRAN.NINAAMINI HIVYO NI MBINU YA US KWA SABABU WANAIJUA VIZURI SAUD NA US HANARAFIKI WA KUDUMU WALA ADUI WA KUDUMU ANAMEKI DOLA

    • oto tek
      oto tek Day ago

      Wamefanya kama walivyoilipua pentagon yao! Mabomu ya dar na nairob ili wasingizie wanamtafuta osama kumbe mchongo mafuta..nakumbuka hadi picha linaisha osama kauliwa malanne. Tunazijua mbinu zao katika kuleta machafuko. Wapo lazi wawaue wamarekani wenzao 500 ili 50000 waishi kwa kufuru hapo baadae..katiba yao inawaruhusu hadi kupora mali za nchi nyingine

    • Maher zain
      Maher zain Day ago

      Kweli kabisa

    • Steven dilalus
      Steven dilalus Day ago

      @BBC News Swahili bbc mpo sawa sanaaaa

    • BBC News Swahili
      BBC News Swahili Day ago

      mmmh asante kwa maoni yako

  • Ashrita Abdallah

    Wairan na wasaudi wote ni waislam kwanini mwafanyiana ivo

    • James Laiser
      James Laiser Day ago

      Kwasababu wote ni Wafuasi wa Ibilisi

    • Pius Mnanka
      Pius Mnanka Day ago

      @Hamid Mussa Are sure..?

    • Hamid Mussa
      Hamid Mussa Day ago

      Marekani ndo Muhusika Mkuu wa uripuaji Hakuna Mwengine..

    • FM Morn Star
      FM Morn Star Day ago

      Usiulize binadamu ni wa ajabu sana. Ndugu wanauana sembuse taifa kwa taifa, hata kama ni dini moja. Hata taifa inayosema ni Iran inaweza kufanya hivyo ili ipate kisingizio cha kuishambulia.

  • Wahida Shabaz
    Wahida Shabaz Day ago

    tanzania oyeeeeee magufuri oyeeeee

  • Slum Waalid
    Slum Waalid Day ago

    Tunawapata vyema

  • andrew maganga
    andrew maganga 2 days ago

    Salimu kikeke,kwanini media zenu zina zungumza negative sana about Africa?

  • Omary Ahmed
    Omary Ahmed 2 days ago

    Kwa ss watumiaji wamwisho wa mafuta tunapokea kila tunalolewa

  • paul daniel
    paul daniel 2 days ago

    Kama kituo cha mafuta kinaweza kushambuliwa basi ata Makazi ya mfalume pia panaweza kushambuliwa

  • maxamed cumar baan
    maxamed cumar baan 2 days ago

    Niyaji

  • Alhaji Mbura
    Alhaji Mbura 2 days ago

    Makirikiri

  • Kagoma Bhihusi
    Kagoma Bhihusi 2 days ago

    TZ 1

  • Mbeya Conscious
    Mbeya Conscious 2 days ago

    Leo WA Kwanza BBC naombeni Msaada Wenu mm natengeneza actionmovie movie kwa smartphone tu hamna camera wala computer na video Zangu zinaviwes Wengi naomba Msaada wenu Sana natokea Tanzania

  • SILAS MPIGIJA
    SILAS MPIGIJA 2 days ago

    Sawa sawa

  • Amani na Upendo.
    Amani na Upendo. 3 days ago

    Amen amen. Mungu wa Mbingu na Nchi atusaidie Waafrika mana naona Bara letu katika mazabau isiyo ya Mungu. (Mungu aturehem , atulinde , atuepushe na mabaya na wasiyo itakia Afrika mema). Amen amen.

  • Salim Maalim
    Salim Maalim 3 days ago

    acheni ujahili huo

  • ikrissa idrissa
    ikrissa idrissa 3 days ago

    fuck washatuambukiza hawa 😷

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga 3 days ago

    Agenda za siri za mataifa yasopenda maendeleo zaendelea . C.ai ae waanza agenda kwa nini ghafla tuu wahusika wakajitokeza kutoa tahadhari kwa watu wao wakiwa wameshapandikiza virusi

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga 3 days ago

    Unajaribia kwa binadamu ? Wa Afrika hatuna akili

  • Pendael Ulanga
    Pendael Ulanga 3 days ago

    Wanazidi kupandikiza matatizo ya magonjwa Afrika na wakashindwe katika jina la Aliye Juu. Waafrika Tuamke tuwe makini na hizi chanjo mnakumbuka yalotokea Libya? Mnakumbuka yanoendelea DR congo